
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

TAARIFA KWA UMMA 
HUDUMA YA USAFIRI WAKATI WA MAONESHO YA 47 YA BIASHARA YA 

KIMATAIFA YA DAR ES SALAAM (47TH DITF) YATAKAYOFANYIKA TAREHE 28 

JUNI – 13 JULAI, 2023 KATIKA UWANJA WA MWALIMU J.K. NYERERE, 

BARABARA YA KILWA – DAR ES SALAAM. 
 

Kutokana na kuwepo kwa mahitaji makubwa ya huduma ya usafiri kwa abiria na 

wafanyabiashara wanaotaka kwenda kushiriki Maonesho ya 47 ya Biashara ya 

Kimataifa ya Dar es Salaam, Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) imetoa 

ruhusa kwa daladala kutoa huduma ya usafiri kutoka maeneo mbalimbali ya Jiji 

kuelekea katika viwanja vya sabasaba kwa masharti yafuatayo: 

1. Daladala husika ni lazima isajiliwe LATRA na iwe na leseni hai ya usafirishaji. 

2. Utozaji nauli usizidi viwango vya nauli elekezi vilivyoidhinishwa na Mamlaka 

(LATRA) 

3. Safari iwe inaanzia na kuishia katika njia ambayo daladala imesajiliwa na sio 

vinginevyo. Mfano, gari la Tegeta Nyuki kwenda Makumbusho kupitia 

barabara ya Bagamoyo litabeba abiria kutoka Tegeta Nyuki hadi Makumbusho 

na litaendelea na safari hadi Viwanja vya Sabasaba na kurudi tena hadi 

Makumbusho ili kubeba abiria waliopo Makumbusho wanaoelekea Tegeta 

Nyuki. 

4. Dereva ahakikishe anafuata Sheria zote za Usalama Barabarani kama vile, 

kutopakia katika eneo ambalo hakuna kituo na kufuata maelekezo 

atakayopewa mara afikapo viwanjani ili kupunguza foleni barabarani. 

5. Dereva na Kondakta wavae sare safi na nadhifu na watumie lugha nzuri kwa 

abiria.  

 

MAONESHO YATAANZA TAREHE 28 JUNI – 13 JULAI, 2023. 

Mamlaka inawaagiza kuzingatia mwongozo huu. 

 

Imetolewa na: 
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini.  

26 Juni, 2023. 


